【Bayanin Ma'adinai】 Yin amfani da albarkatu na wutsiya na zinare yana da mahimmanci

wajibi 1

Yin amfani da wutsiya cikakke kalma ce mai zafi a fagen hakar ma'adinai a cikin 'yan shekarun nan, kuma an gudanar da bincike kan cikakken amfani da wutsiyar zinare. An fahimci cewa samar da wutsiya na zinare a cikin ƙasata ya kai fiye da ton biliyan 1.5, amma yawan amfani da shi bai kai kashi 20% ba a halin yanzu, hanya mafi dacewa don gane zubar da zinari ba tare da lahani ba. wutsiya na ma'adanin sun haɗa da hanyoyi guda biyu: cika ƙarƙashin ƙasa da amfani da albarkatu.Tsarin cika al'ada na ma'adinan zinari shine don cika wutsiya mai laushi a cikin rijiyar, yayin da wutsiya masu kyau suna tarawa a cikin tafkin wutsiya.Saboda abun ciki na zinari. Ma'adinan ma'adinai yawanci yana da ƙasa, don haɓaka samun albarkatun zinare, yawanci ya zama dole don aiwatar da ayyukan niƙa. Sabili da haka, wutsiya mai laushi ya ƙunshi mai yawa, yayin da ƙananan wutsiya ba su da yawa, kuma kawai ƙananan wutsiya suna cika a ƙarƙashin ƙasa. , ba shi yiwuwa a fundamentally rage m sharar gida da kuma rage ajiya damar tailings tafkunan. Rike tafkunan wutsiya har yanzu yana buƙatar ƙasa mai yawa kuma yana cutar da muhalli. Yin zubar da wutsiya na zinari ya zama babban abin da ke hana ci gaban tattalin arziƙin ma'adinan zinare.

A ranar 10 ga Fabrairu, 2022, Ma'aikatar Masana'antu da Fasahar Watsa Labarai, Hukumar Bunkasa Kasa da Gyara, Ma'aikatar Kimiyya da Fasaha, Ma'aikatar Kudi, Ma'aikatar Albarkatun Kasa, Ma'aikatar Muhalli da Muhalli, Ma'aikatar Kasuwanci , da Hukumar Kula da Haraji ta Jiha tare sun fitar da "Akan Bugawa da Rarraba Hana Haɓaka Albarkatun Masana'antu". "Sanarwa game da Tsarin Aiwatar da Cikakkun Amfani" yana buƙatar cewa nan da shekarar 2025, ƙarfin samar da tsattsauran sharar masana'antu a cikin manyan masana'antu irin su ƙarfe da ƙarfe, karafa marasa ƙarfe, da masana'antun sinadarai a ƙasata za su ragu, cikakken matakin amfani. na babban sharar masana'antu za a inganta sosai, masana'antar albarkatun da za a sabunta za su ci gaba da bunƙasa cikin koshin lafiya, kuma za a yi amfani da albarkatun masana'antu gabaɗaya. An inganta ingantaccen aiki sosai, kuma yawan amfani da sharar masana'antu mai yawa zai kai kashi 57%.Saboda haka, yin amfani da albarkatun wutsiya na gwal yana da matukar muhimmanci.

wajibi2

Babban dakin gwaje-gwaje na Sino-Jamus na Magnetoelectricity da sarrafa ma'adinai na fasaha na Kamfanin Huate yana gudanar da gwaje-gwajen fa'ida da yawa akan wutsiyar zinare a yankin Yantai. Babban ma'adinai da aka gyara na zinariya wutsiyoyi ne gangue ma'adanai irin su ma'adini, feldspar da calcite, da kuma wani karamin adadin na inji Iron, Magnetic baƙin ƙarfe, baƙin ƙarfe oxide, titanium oxide, baƙin ƙarfe silicate, baƙin ƙarfe sulfide da sauran impurities.The barbashi size kewayon. wutsiyar gwal gabaɗaya 200 raga 50-70%, girman barbashi bai dace ba, kuma yana ƙunshe da ƙaramin laka mai kyau. Babban ƙazantaccen abun ciki na Fe2O3 shine 1-3%, abun ciki na TiO2 shine 0.1-0.3%, abun cikin CaO shine 0.12-1.0%, kuma farin wutsiya na gwal shine 5-20%. Akwai wasu bambance-bambance a cikin abun da ke ciki na wutsiya da masu tattarawa daban-daban ke samarwa. Wasu wutsiya suna da babban abun ciki na SiO2, ko sun ƙunshi spodumene, sericite, da dai sauransu. Yawancin su suna cikin nau'in pegmatite na feldspar-quartz, tare da ƙimar sake amfani.

wajibi 3

Kamfanin Huate ya ƙirƙira "Magnetic Separation-nauyi rabuwa" haɗe tsarin fa'ida, kuma ya sami izinin ƙirƙira ikon mallaka a cikin Satumba 2020. Abin da ke cikin haƙƙin mallaka shine game da "cikakkiyar hanyar amfani da wutsiyar zinare mai ɗauke da zinariya, baƙin ƙarfe da feldspar. A halin yanzu, fiye da An gudanar da manyan aikace-aikacen masana'antu goma a Yantai, Shandong, mafi girman wanda zai iya sarrafa ton 8,000 na wutsiyar gwal a kowace rana. , rigar ƙarfi Magnetic farantin Magnetic SEPARATOR, tsaye zobe high gradient Magnetic SEPARATOR, da kuma electromagnetic slurry Magnetic SEPARATOR ana amfani a hade. Yayin da ake samun ingantaccen tattarawar feldspar daga wutsiya, samfuran ƙima irin su magnetite, ma'adanai masu ɗauke da zinari, albarkatun siminti, da albarkatun bulo suma ana dawo dasu don gane cikakken amfani da wutsiyar gwal da cimma ruwa a cikin gaba ɗaya. - zagaye hanyar.

wajibi 4

A tsaye zobe high gradient Magnetic SEPARATOR da electromagnetic slurry high gradient Magnetic SEPARATOR ana amfani da aikin wutsiya na zinariya.

wajibi 5 wajibi 6

 


Lokacin aikawa: Maris 11-2022