[Huate Encyclopedia of Mineral Processing] Wannan labarin zai kai ku fahimtar fasahar aikace-aikacen sarrafa pyrophyllite!

Pyrophyllite ma'adinai ne na aluminosilicate mai ɗauke da ruwa tare da lu'u-lu'u ko mai mai. Pyrophyllite na kasuwanci ba shi da tsauraran iyakoki tare da talc da saponite. Abubuwan sinadaran pyrophyllite yayi kama da ma'adinan kaolin, kuma duka biyun ma'adinan aluminosilicate ne mai dauke da ruwa. An fara amfani da Pyrophyllite a matsayin samfurin masana'antu don sassaƙa, da kuma hatimi, alƙalami na dutse, da dai sauransu Tare da ci gaban masana'antu na zamani, ana amfani da pyrophyllite a matsayin mai cikawa don samar da kayan da aka gyara, yumbu, takarda, magungunan kashe qwari, roba, robobi. da sauran masana'antu, kuma ana iya amfani da shi azaman albarkatun kasa kamar fiber gilashi da farin siminti. Filayen aikace-aikacen sa suna da faɗi da yawa.

蜡石

01

Ore Properties da ma'adinai tsarin

Tsarin sinadarai na pyrophyllite shine Al2[ SiO4O10](OH) 2, wanda abun cikin ka'idar Al2O3 shine 28.30%, SiO2 shine 66.70%, H2O shine 5.0%, taurin Mohs 1.25, ƙarancin narkewa 2.65g/cm 17. c, Yana da fari, launin toka, kore mai haske, rawaya-launin ruwan kasa da sauran launuka, lu'u-lu'u ko man shafawa, m, m, opaque ko translucent, farin streaks, kuma yana da kyakkyawan juriya na zafi da rufi.

Ma'adinan ma'adinai na pyrophyllite masu tsabta ba su da yawa a cikin yanayi, kuma ana samar da su daga nau'in ma'adinai iri ɗaya, kuma suna da ƙasa da fibrous. Babban ma'adanai na symbiotic sune ma'adini, kaolin, da diaspore, sannan pyrite, chalcedony, opal, sericite, illite, alunite, hydromica, rutile, andalusite, kyanite, corundum, da dickite Jira.

02

Filayen aikace-aikacen da alamun fasaha

Ana amfani da Pyrophyllite ko'ina a fagen sassaka, tukwane, gilashi, roba, robobi, yin takarda, kayan refractory, da lu'u-lu'u na roba.

03

Fasahar sarrafa ma'adinai da fasahar sarrafawa

Amfani da tsarkakewa

①, murƙushewa da niƙa
Murkushewa da niƙa na pyrophyllite yana da dalilai guda biyu: ɗaya shine don shirya pyrophyllite da ƙazanta ma'adinai monomer dissociated foda kayan don aikin tsarkakewa na fa'ida, ɗayan kuma shine don magance pyrophyllite kai tsaye wanda tsarkinsa zai iya biyan bukatun filin aikace-aikacen. An sarrafa shi cikin samfuran foda. Saboda pyrophyllite ya fi laushi kuma ƙazanta sun fi wuya, yana da matukar muhimmanci a yi amfani da kayan aikin murkushe zaɓi don nau'in fa'ida.

②, Zaɓe
Bambanci a cikin abun da ke ciki na pyrophyllite ya fi bayyane a bayyanar. Ya ƙunshi bayanai kamar haske da launi. Za a iya warware ta da hannu ta fitar da tama mai ƙazanta, ko kuma ana iya jerawa ta ta hanyar na'ura mai rarraba wutar lantarki kamar infrared na kusa da na'ura mai hankali.

智能传感器

③,Matsakaicin riba mai yawa
Yawan pyrophyllite da ma'adanai na ƙazanta ba su bambanta da yawa ba, amma bayan niƙa, musamman maɗaukaki na musamman, girman ƙwayar farko na ma'adanai daban-daban ya bambanta, kuma bambancin taurin ya fi bayyane. Ana rarraba ma'adanai masu wuya sau da yawa a cikin girman hatsi. Dangane da waɗannan halayen, ana iya amfani da hanyar samun fa'ida ta matsakaicin Dense na tarwatsawar dakatarwa da rarrabuwa don zaɓi.

重选

④ Magnetic rabuwa
Yawancin ma'adinan da ke cikin ma'adinan pyrophyllite ba a bayyane suke a fili ba, kuma ƙazantattun baƙin ƙarfe suna da rauni. Ƙarfe na inji da aka samar a yayin aikin murkushewa da niƙa za a iya raba shi ta hanyar filin maganadisu mai rauni. Ya kamata a raba abin da ke akwai baƙin ƙarfe oxide da silicate baƙin ƙarfe ta zobba na tsaye da ɓangaren litattafan almara. High-gradient Magnetic SEPARATOR don high-gradient Magnetic rabuwa na kayan.

磁选

现场2

⑤ Ruwan ruwa
Lokacin da ƙazantar ma'adinan baƙin ƙarfe sulfide ne, ana iya amfani da xanthates don flotation don cire baƙin ƙarfe, lokacin da ƙazantattun ƙarfe sune oxides, ana iya amfani da sulfonate na man fetur don flotation don cire baƙin ƙarfe, kuma pyrophyllite da ma'adini za a iya raba su da fatty acid ko amines. Ana amfani dashi azaman mai tarawa don rabuwa da ruwa a cikin alkaline ko kafofin watsa labarai na acidic.

全球搜新闻锂辉石2

⑥. Chemical tsarkakewa
Ga ma'adinan da fararen fata ba su da kyau kuma hanyar samun fa'ida ta jiki yana da wahala a cika buƙatun ƙididdiga masu inganci, ana iya amfani da tsarin rage bleaching don tsarkakewa sinadarai.

Superfine murkushewa

Lokacin da ake amfani da pyrophyllite a cikin yin takarda, robobi, roba, kayan da aka lalata da sauran filayen, yana buƙatar murkushe shi sosai. A halin yanzu, akwai galibi matakai guda biyu, bushe da rigar. Tsarin bushewa ya fi amfani da injin jet ɗin niƙa mai ƙoshin gaske, kuma tsarin rigar ya fi amfani da injin niƙa da injin niƙa.

超细粉碎

Gyaran saman

Gyaran saman pyrophyllite gabaɗaya yana amfani da silane da titanate masu haɗa haɗin gwiwa. Gyaran gyare-gyare na pyrophyllite foda yana da hanyoyi guda biyu: hanyar bushewa da rigar hanya.

Lu'u-lu'u na roba

Pyrophyllite ba shi da ƙarancin sinadarai, mai jure yanayin zafin jiki da matsa lamba mai ƙarfi, yana da ingantaccen rufin lantarki da zafin jiki, ƙarancin ƙarfi da sauran kaddarorin, yana da ingantaccen juzu'i na ciki da ingantaccen aikin canja wuri, kuma ana amfani dashi sosai a cikin fasahar matsananciyar matsa lamba na zamani. Mafi mahimmancin watsawa mai matsananciyar matsananci da abin rufewa a cikin masana'antar kayan abu mai ƙarfi. Pyrophyllite da alloy flakes, carbon flakes na iya samun lu'u-lu'u na roba da ake buƙata ta hanyar babban zafin jiki, matsa lamba da hanyoyin tsabtace sinadarai.

masana'anta


Lokacin aikawa: Yuli-05-2021