Yadda Ake Zaɓan Niƙa Buɗe ko Rufewa Zaku Sani A Ƙarshen Wannan.

A cikin masana'antar sarrafa ma'adinai, matakin niƙa shine muhimmiyar kewayawa tare da babban saka hannun jari da amfani da makamashi. Matsayin niƙa yana sarrafa canjin hatsi a cikin dukkanin sarrafa ma'adinai, wanda ke da tasiri mai yawa akan ƙimar dawowa da yawan samarwa. Don haka, tambaya ce mai mayar da hankali don rage farashi da haɓaka ƙimar samarwa a ƙarƙashin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙimar niƙa.

Akwai nau'i biyu na hanyar niƙa, buɗaɗɗen da'ira da niƙa mai rufewa. Menene takamaiman waɗannan hanyoyin niƙa guda biyu? Wace hanya ce mai niƙa za ta iya gane ingantaccen amfani da inganci da haɓaka ƙimar samarwa? A cikin sakin layi na gaba, za mu amsa waɗannan tambayoyin.
Takamaiman hanyoyin niƙa guda biyu

Nika-dawafi na buɗewa shine, a cikin aikin niƙa, ana ciyar da kayan a cikin niƙa kuma a fitar da su bayan niƙa, kai tsaye cikin injin na gaba ko tsari na gaba.

A abũbuwan amfãni daga bude-kewaye nika ne sauki sarrafa kwarara da ƙananan zuba jari kudin. Yayin da rashin amfani shine ƙananan yawan samarwa da yawan amfani da makamashi.

Nika mai rufewa ita ce, a cikin aikin niƙa, ana ciyar da kayan a cikin niƙa don rarrabawa bayan niƙa, sannan a mayar da ma'adinin da bai cancanta ba don sake niƙa, sannan a aika da takin da ya cancanta zuwa mataki na gaba.

Babban abũbuwan amfãni na rufaffiyar da'ira-nika ne high-inganci murkushe kudi, da kuma samar da ingancin ne mafi girma. A daidai wannan lokacin, rufaffiyar da'irar tana da ƙimar samarwa mafi girma. Koyaya, hasara shine cewa samar da kwararar rufaffiyar kewayawa ya fi rikitarwa, kuma farashi ya fi niƙa da buɗewa.

Abubuwan da ba su dace ba suna ta ƙasa akai-akai a cikin rufaffiyar da'irar niƙa har sai an kai girman ƙwararrun ƙwayar cuta. Lokacin da ake niƙa, ana iya ɗaukar ƙarin ma'adanai a cikin kayan aikin niƙa, ta yadda za a iya amfani da makamashin ƙwallon ƙwallon gwargwadon iyawa, inganta yadda ake amfani da kayan aikin niƙa, ta yadda za a inganta aikin samar da kayan aikin niƙa.
Kayan aiki na hanyoyi biyu na niƙa

A cikin zaɓin kayan aikin niƙa, ƙwallon ƙwallon ba shi da ikon sarrafa girman barbashi. A cikin magudanar magudanar magudanar, akwai ingantattun ƙwaya masu kyau da ƙananan hatsi waɗanda ba su dace da buɗaɗɗen kayan niƙa ba. Rob niƙa ne akasin haka, kasancewar sandunan ƙarfe tsakanin kauri mai kauri za a fara karyewa, motsi na sama na sandunan ƙarfe kamar adadin gasa, abu mai kyau zai iya wucewa ta rata tsakanin sandunan ƙarfe. Don haka, injin niƙa yana da ikon sarrafa girman barbashi kuma ana iya amfani dashi azaman kayan niƙa mai buɗewa.

Duk da cewa injin ball ba shi da ikon sarrafa girman barbashi da kansa, yana iya sarrafa girman barbashi tare da taimakon kayan aikin rarrabawa. Niƙa za ta sauke tama a cikin kayan aikin rarrabawa. Abubuwan da suka cancanta suna shiga mataki na gaba ta hanyar zagayowar-rarrabuwa. Saboda haka, rufaffiyar-kewaye nika m m abu na iya wuce ta cikin niƙa sau da yawa, dole ne a kasa zuwa ga m barbashi size za a iya sallama ta da rarraba kayan aiki. Kusan babu iyaka ga kayan aikin niƙa waɗanda za a iya zaɓa a cikin rufaffiyar matakin niƙa.
Aikace-aikacen hanyoyin niƙa guda biyu

Dangane da nau'ikan ma'adanai daban-daban, halaye, da buƙatu daban-daban na kwararar sarrafawa, buƙatun niƙa fineness sun bambanta. Yanayin kayan da ke da nau'o'i daban-daban da suka kai matakin da ya dace na rabuwa kuma ba iri ɗaya ba ne.
A cikin niƙa mai rufewa, kayan da aka mayar da su zuwa kayan aikin niƙa sun kusan cancanta. Kawai sake sake niƙa kaɗan kawai zai iya zama samfurin da ya dace, kuma haɓakar kayan a cikin niƙa, kayan ta cikin niƙa da sauri, lokacin niƙa ya rage. Saboda haka, rufaffiyar-kewaye nika yana da halaye na high yawan aiki, haske mataki na kan-murkushe, lafiya da kuma uniform rarraba barbashi size. Gabaɗaya magana, masana'antar flotation da injin magnetic rabuwa galibi suna ɗaukar tsarin niƙa rufaffiyar.

Nika mai buɗewa ya dace da niƙa na farko. Kayan da aka fitar daga wani sashe na injin niƙa yana shiga cikin sauran kayan niƙa sannan a niƙa (lafiya). Ta wannan hanyar, sashe na farko na ƙwanƙwasa sanda yana da ƙananan raguwa da ƙarfin samarwa, kuma tsarin yana da sauƙi.

Don taƙaitawa, ana iya ganin cewa zaɓin yanayin niƙa yana da ɗan rikitarwa, wanda ke buƙatar la'akari da abubuwa da yawa kamar kayan kayan aiki, farashin saka hannun jari, da hanyoyin fasaha. An ba da shawarar cewa masu ma'adinan su tuntuɓi masana'antun sarrafa kayan aikin tare da cancantar ƙira na ma'adinai don guje wa asarar tattalin arziki.


Lokacin aikawa: Afrilu-06-2020